NM U20 Finnland. Hilmar Örn með gull í sleggjukasti og í sérflokki. Tristan Freyr óvænt með silfur og brons.

NM U20 Espoo Finnlandi – úrslit í keppnisgreinum Íslendinga
Sunnudagur 30.08.2015
 
NM sleggjukast piltar U20 – 6kg sleggja
1 Hilmar Örn Jónsson ISL 77,60
2 Aleksi Jaakkola FIN 74,08
3 Aaron Kangas FIN 70.63
4 Anton Andersson SWE 65,78
5 Jon Nerdal NOR 62,88
6 Hans Sande NOR 60,67
7 Tobias Hagström SWE 55,94
8 Hans Barrett DEN 49,05
 
NM 200m piltar U20 (v 2,0 gilt)
1 Oskari Lehtonen FIN 21,51
2 Tristan Freyr Jónsson ISL 21,6
3 Victor Fingal SWE 21,67
4 Gustav Kjell SWE 21,75
5 Kristian Bäck FIN 22,02
6 Frederik Schou Nielsen  DEN 22,14
 
NM 110 grind (99,1cm) piltar U30 – v 2.1 (of mikið)
1 Karsten Warholm NOR 13,97
2 Elias Martinsson SWE 14,41
3 Tristan Freyr Jónsson ISL 14,47
4 Charles Mitala SWE 14,59
5 Simon Traore DEN 14,64
6 Viktor Kantele FIN 14,73
7 Eivind Kleven Hagen NOR 14,76
 
NM 100 grind (84cm) stúlkur U20 – v 1,8 ( gilt)
1 Emma Koistinen FIN 13,66
2 Hanna Palmqvist SWE 13,90
3 Adriana Janic SWE 14,00
4 Kristi Strømmen Kjerpeset NOR 14,09
5 Ida Eikeng NOR 14,26
6 Jessi Landström FIN 14,28
7 Irma Gunnarsdóttir ISL 15,13
8 Sophie Roessler DEN 15,13
 
NM 3000 hindrun stúlkur U20
1 Alisa Vainio FIN 10.02,44
2 Amelie Svensson SWE 10.44,54
3 Live Solheimdal NOR 10.49,12
4 Louise Rode DEN 10,52,78
5 Linn Bengtsson SWE 11.00,21
6 Sofia Muinonen FIN 11.07,60
7 Andrea Kolbeinsdóttir ISL 11.21,04
8 Clara Sagnes Wågan NOR 11.30,06
 
NM 200m stúlkur U20 ( v 2,8 of mikill)
1 Emily Rose Norum NOR 23,97
2 Emma Koistinen FIN 24,24
3 Ingvild Meinseth NOR 24,39
4 Hanna Hoff SWE 24,45
5 Anne Sofie Kirkegaard DEN 24,63
6 Sara Jokinen FIN 24,77
7 Þórdís Eva Steinsdóttir ISL 24,91
8 Emma Jansson SWE 25,1
 
NM kúla (4kg) stúlkur U20
1 Sara Lennman SWE 14,78
2 Eveliina Rouvali FIN 14,36
3 Agnes Larsson SWE 14,28
4 Matilde Roe NOR 12,87
5 Marie Aagaard Nielsen DEN 12,85
6 Oona Vilermo FIN 12,69
7 Irma Gunnarsdottir ISL12,67
8 Beatrice Nedberge Llano NOR11,90
 
NM spjót (600g) stúlkur U20
1 Marie-Therese Obst NOR 54,98
2 Merja Perätalo FIN 51,32
3 Stella Weinberg NOR 48,81
4 Linn Peura SWE 47,76
5 Fawzie Randi Otour DEN 45,72
6 Noora Ruuska FIN 41,14
7 Irma Gunnarsdottir ISL 40,68
8 Linn Riddarström SWE 39,55
 
NM 1500m piltar U20
1 Andreas Kramer SWE 3.53,57
2 Jakob Ingebrigtsen NOR 3.53,59
3 Henrik Irgens Gravdal NOR 3.55,01
4 Andreas Lindgreen DEN 3.56,74
5 Jiri Karjalainen FIN 3.58,29
6 Emil Danielsson SWE 4.02,89
7 Tuomas Puputti FIN 4.08,07
8 Viktor Orri Petursson ISL 4.21,81
 
 
Share on FacebookShare on Google+Tweet about this on TwitterShare on LinkedIn

FRÍ Author